Sáng ngày 07/5/2024, UBND xã Bình Đào tổ chức Hội nghị sơ kết sản xuất Nông nghiệp vụ Đông xuân, triển khai kế hoạch sản xuất nông nghiệp vụ Hè thu năm 2024.
![](/Portals/5/z5416120560866_8961e82b33e0de4184a12f5074bfca37.jpg)
( ảnh: Quang cảnh tại hội nghị)
Tham dự Hội nghị có Lãnh đạo Đảng ủy, TT.HĐND, Lãnh đạo UBND, TT. UBMTQTVN xã Bình Đào. Chủ tịch các Hội, đoàn thể. Các ngành của xã, bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng ban công tác mặt trận và 14 tổ trưởng tổ tự quản trên địa bàn xã.
Hội nghị đã đánh giá kết quả sản xuất nông nghiệp vụ Đông Xuân 2023 – 2024. Tình hình thời tiết diễn biến phức tạp, gây bất lợi đến sản xuất nông nghiệp. Tình hình dịch bệnh, sâu hại trên các loại cây trồng. Nhưng với sự tập trung chỉ đạo, điều hành, triển khai tổ chức thực hiện nhiệm vụ sản xuất nông nghiệp của UBND xã, công tác phối hợp triển khai thực hiện của UBMTTQVN xã, các ngành, hội, đoàn thể, HTXNN, THT, các thôn, tổ tự quản, sự nỗ lực của bà con nông dân mạnh dạn đầu tư thâm canh, áp dụng những tiến bộ khoa học kỷ thuật vào sản xuất, cơ cấu các giống lúa cho năng suất, sản lượng cao, sản xuất nông nghiệp vụ Đông Xuân 2023-2024 đã thực hiện đạt và vượt chỉ tiêu kế hoạch đề ra. Năng suất: 67,2/61,5 tạ/ha; so với kế hoạch đạt 109%. Sản lượng: 1.848/1.691,25 tấn; so với kế hoạch đạt 109%.
Tại Hội nghị cũng đã thảo luận, bàn những giải pháp sản xuất cây trồng vụ Hè thu, thực hiện đảm bảo kế hoạch sản xuất năm 2024.
Phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị, đc Trần Minh Dũng - Phó Bí thư Đảng uỷ xã chỉ đạo UBND xã, Mặt trận, các hội đoàn thể, các thôn, tổ tự quản tập trung phối hợp, phát huy vai trò trách nhiệm triển khai các giải pháp thực hiện thắng lợi kế hoạch sản xuất vụ Hè thu năm 2024, hoàn thành đảm bảo các chỉ tiêu nghị quyết đảng bộ xã năm 2024 đã đề ra./.